Chia sẻ kinh nghiệm du lịch Đà Nẵng với các mẹ có con nhỏ

huongdoan

Nhiều người nghĩ rằng du lịch có con nhỏ sẽ không có nhiều thú vị bằng việc du lịch một mình. Sở dĩ họ cho rằng có con nhỏ đi cùng sẽ khiến thời gian của họ bị lãng phí nhiều, phải chăm lo cho con, không được trải nghiệm nhiều điều thú vị khác...tuy nhiên tôi cho rằng việc đi du lịch và có con nhỏ đi cùng không hẳn có nhiều bất cập như vậy đâu. Việc có các bé đi cùng sẽ mang đến rất nhiều kỉ niệm và thú vị cho bố mẹ đấy. Và sau đây chúng tôi sẽ chia sẻ những kinh nghiệm du lịch Đà Nẵng cho những bà mẹ thích du lịch nhưng lại có con nhỏ nhé!

Chọn thời điểm du lịch thích hợp

Vì trẻ em rất dễ bị ốm do thay đổi thời tiết nên các mẹ nên lưu ý lựa chọn thời điểm đi du lịch cho thật phù hợp. Nếu du lịch Đà Nẵng thì thời điểm tuyệt vời nhất để cho các né đi cùng chính là độ tháng 5 đến tháng 7 dương lịch. Bởi thời tiết giai đoạn này ở Đà Nẵng sẽ dễ chịu hơn, nếu cho bé đi du lịch vào mùa hè hoặc màu đông thì sẽ không đảm bảo cho sức khỏe của bé đâu nhé! Bố mẹ cũng nên tránh những dịp đông đúc ở thời điểm ngày lễ, Tết vì phải ,mất nhiều thời gian chờ đợi cũng như chen lấn. Và thời điểm này thực sự không phù hợp cho các bé.

Chọn tour du lịch Đà Nẵng phù hợp
Nếu đi du lịch một mình hoặc nhóm bạn thì việc đi du lịch tự túc sẽ khiến bạn có nhiều kinh nghiệm và trải nghiệm được nhiều thứ hơn. Tuy nhiên nếu đã có con nhỏ đi cùng thì tốt nhất nên chọn du lịch theo tour để đảm bảo an toàn. Dù bạn có nhiều kinh nghiệm trong việc du lịch tự túc thì cúng chắc là việc tổ chức đi lại, lưu trú và vui chơi khi có con nhỏ bạn thực hiện tốt. Do đó cách tốt nhất mà bạn nên làm là chọn du lịch theo tour trọn gói 4 ngày 3 đêm hoặc ít hơn, dài hơn...Bởi vì du lịch theo tour như thế này bạn sẽ được hỗ trợ nhiều vấn đề khác như: chỗ ở an toàn, chế độ ăn uống lành mạnh, thời gian di chuyển đảm bảo…

Trong tour đó nếu các mẹ muốn cùng gia đình tìm hiểu khám phá những nét đẹp của Đà Nẵng thì có thể nói với hướng dẫn viên du lịch nhờ họ tìm giúp một địa chỉ thuê xe máy uy tín để cả nhà vi vu tìm hiểu về thành phố xinh đẹp này

Có một địa chỉ mà tôi thấy rằng được lòng rất nhiều du khách khi đến Đà Nẵng và họ thường lựa chọn dịch vụ thuê xe máy ở đây đó là Trường Châu có website là nếu bạn đang có ý định này thì hãy tham khảo địa điểm mà tôi vừa chia sẻ phía trên nhé

Kinh nghiệm du lịch đối với các bé
Việc chuẩn bị kĩ càng đồ đạc cho bé cũng rất quan trọng đấy các bạn ạ. Dù là đi du lịch nhiều ngày nhưng bạn cũng cần đảm bảo chế độ ăn uống, nghỉ ngơi khoa học cho con. Với trẻ từ 2 đến 5 tuổi thì cần chuẩn bị quần áo, bột ăn liền, sữa, bỉm, dầu, thuốc…

Nhớ là hãy mang theo xe đẩy để việc tham quan của cả gia đình thoải mái hơn nhé! Với trẻ trên 5 tuổi thì việc chăm sóc bé có phần dễ dàng hơn. Ở tuổi này bé đã có thể ăn những thức ăn mà người lớn ăn do đó có thể cùng bố mẹ vui chơi và tham quan thoải mái.

Tuy nhiên cũng không vì thế mà bố mẹ chủ quan cho con ăn nhiều thức ăn lạ. Bởi vì chúng có thể gây đau bụng, tiêu chảy cho con và làm gián đoạn chuyến du lịch gia đình. Vào những buổi tối, cả gia đình có thể cùng nhau đi dạo những con phố, dạo biển hay đến trung tâm giải trí để cho bé vui chơi và ngắm nhìn thành phố Đà Nẵng về đêm. Chắc chắn sẽ rất tuyệt vời đấy các bạn ạ!

Có một món ăn mà mình nghĩ rằng các mẹ nên mang theo để phòng trường hợp các bé không ăn được những món ăn tại nơi mà cả nhà du lịch đó là món ruốc tôm. Theo nghiên cứu thì hầu hết các bé đều thích ăn món này và đây cũng là món cung cấp rất nhiều chất dinh dưỡng cho bé nên các mẹ hoàn toàn yên tâm sử dụng cho bé yêu nhà mình nhé. Các mẹ có thể tham khảo cách làm ruốc tôm tại đây

Trên đây là những kinh nghiệm du lịch Đà Nẵng cho những ông bố, bà mẹ có con nhỏ đi du lịch cùng. Nếu bạn cũng đang có con nhỏ và muốn cho một chuyến du lịch cùng với cục cưng của mình thì hãy tìm hiểu kĩ những vấn đề mà chúng tôi đề cập ở trên nhé!
Chúc các bạn có một chuyến đi vui vẻ !

Bạn có thể book da nang tour để có chuyến du lịch tuyệt vời